วันที่ 26 มกราคม 2565 นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาชั้นปีที่ 4 ได้ส่งตัวแทนเพื่อส่งมอบเงินบริจาคในโครงการจิตอาสาประจำภาคเรียนที่ 2/2564 ณ ศูนย์รับบริจาค โรงพยาบาลสมุทรสาคร ยอดบริจาคในนามนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 โรงเรียนทานตะวันไตรภาษา จำนวนทั้งสิ้น 6,190 บาท เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีจิตสาธารณะ มีส่วนช่วยเหลือสังคมดังคำว่า "หนึ่งชีวิตรอดได้...ด้วยน้ำใจคุณ" ของศูนย์รับบริจาคฯ
![](https://static.wixstatic.com/media/e25cbd_ab5731f93f0b4a0597e1c5bc2fb16bd7~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_94,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/e25cbd_ab5731f93f0b4a0597e1c5bc2fb16bd7~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/e25cbd_00a1f6dcb5824841bcbff3c0d91e1678~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/e25cbd_00a1f6dcb5824841bcbff3c0d91e1678~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/e25cbd_8b53aafb81f14af0abe9115425bf36e4~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_100,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/e25cbd_8b53aafb81f14af0abe9115425bf36e4~mv2.jpg)